Danh sách Hội viên Hội Vật lý
Hội Vật lý Việt Nam được thành lập vào năm 1966. Mục đích của Hội là tập hợp, đoàn kết hội viên là các công dân, tổ chức Việt Nam hoạt động trên các lĩnh vực nghiên cứu, giảng dạy, ứng dụng và phổ biến về Vật lý và công nghệ vật lý nhằm thúc đẩy phát triển KH-CN, GD-ĐT, KT-XH của đất nước
Sáng ngày 16/12/2023, Hội Vật lý Việt Nam tổ chức Đại hội đại biểu toàn quốc khóa IX, nhiệm kỳ 2023 – 2028 tại Hội trường Nguyễn Văn Hiệu (Viện Vật lý, số 10 Đào Tấn, Ba Đình, Hà Nội).
Thông báo lùi thời gian tổ chức Hội nghị Giảng dạy Vật lý toàn quốc lần thứ I
Dạy và học Vật lý theo chương trình giáo dục phổ thông.
Theo Nghị quyết của Ban Chấp hành, Hội Vật lý Việt Nam đã làm các thủ tục báo cáo Bộ Nội Vụ và các cơ quan hữu quan về việc tổ chức Đại hội Đại biểu Toàn quốc Hội Vật lý Việt Nam lần thứ VIII
Nhân ngày Khoa học & Công nghệ Việt Nam năm 2017 và được sự thống nhất của lãnh đạo Hội Vật lý Việt Nam và Viện Vật lý, Viện Hàn lâm KH&CN VN, chúng tôi tổ chức buổi làm việc/trao đổi giữa các nhà khoa học của Hội Vật lý Việt Nam và Viện Vật lý với một số doanh nghiệp khoa học & công nghệ.
Công văn số 13/CV-ĐĐLHHVN về việc đề xuất đối tượng hưởng trợ cấp theo Kết luận số 59-KL/TW của Ban Bí thư TƯ